Að hjálpa börnum með heilsu og geðheilsu að ná því besta út úr skólanum

Aftur í skólann

snúa aftur í skóla 2

Þegar skólar búa sig undir að fleiri nemendur komi inn um dyrnar gæti verið góður tími til að velta fyrir sér því sem hefur verið næstum eins árs ævi með Covid-19. Flest okkar sáu aldrei fyrir sér að margir nemendur myndu eyða árinu aðallega við að læra heima eða að þeir sem væru í skóla myndu læra undir takmörkunum sem kæfðu reynslu af samstarfsnámi eða þróun vináttu.

Þó það sé oft auðveldara að sjá hvað Covid-19 hefur tekið í burtu, þá er vel þess virði að skoða það sem það hefur hjálpað til við að þróa.

Lesa meira

Flest börn og ungmenni sem búa við langvarandi eða bráð heilsufar hafa lent í því að læra heima um tíma í gegnum skólalífið, ekki bara á síðasta ári. Það sem Covid-19 hefur gert er að sýna skólum að þetta er hægt að afhenda á hugmyndaríkan hátt og síðast en ekki síst, í samstarfi. Þegar best lætur geta nemendur heima nálgast það sem bekkjarfélagar þeirra í skólanum eru að gera í rauntíma. Þeir geta lagt sitt af mörkum í umræðum eða svarað spurningum eins og þær séu líkamlega til staðar. Gildi þessa er ekki einfaldlega að halda í við vinnuna; þetta snýst um að viðhalda sæti sínu í samfélagsbólunni sem er kennarihópur þeirra eða stærðfræðitími.

Skólasamfélag er meira en hópur einstaklinga sem stunda stærðfræði eða list og leiklist til að ná GCSE. Skólasamfélag er staður þar sem börn og ungmenni læra að vera hluti af einhverju utan fjölskyldueiningarinnar; það er þar sem þeir öðlast færni og sjálfstraust til að verða sjálfstæðir. Hver dagur í skólanum felur í sér að hlusta, deila hugsunum og hugmyndum, taka ákvarðanir, semja, taka ábyrgð, listinn heldur áfram. Þessi færni er innbyggð í líf skóla, í samskiptum við bekkjarfélaga og starfsfólk og að einhverju leyti í námskránni sjálfri. Ef þú getur ekki verið með í lífi skólans og tenging þín er eingöngu námsefni, þá missir þú af lífsnauðsynlegri færni.

Þar sem skólar taka á móti flestum nemendum í næstu viku höfum við tvær beiðnir:

Í fyrsta lagi, skóli er svo miklu meira en námsefni; það eru tengslin milli fólks og allt það sem hjálpar til við að styðja geðheilsu okkar og vellíðan. Góðvild, umburðarlyndi, samkennd og hlátur verður þörf. Þessa hluti er ekki hægt að troða inn í ná námskeið eða auka heimavinnu. Áhersla á tengsl og vellíðan þarf að vera í fyrirrúmi. Góð geðheilsa og vellíðan mun styðja við námskrárnám í lokin. Að koma grunninum í lag hefur aldrei verið mikilvægara. Með áætlaðri aukningu á fjölda barna og ungmenna sem líklegt er að þurfi nokkra aðstoð og stuðning við geðheilsu sína, mun vissulega skila arði að skipuleggja heila skólaaðferð að líðan.

Í öðru lagi, ekki gleyma að börn og ungmenni munu ekki snúa aftur í kennslustofuna ennþá, þau geta haft líkamlega eða andlega heilsuþörf sem krefst tíma heima eða á sjúkrahúsi. Það er mjög mikilvægt að við höfum þessa nemendur í huga.

Ef við getum notað hæfileikana, tæknina og hugarfarið sem gerði svo mörgum kleift að læra heima í hinum ýmsu lokunum til að gera skólalíf fyrir þá sem eru með heilsuþarfir innifalið og minna takmarkað þá er það verulega jákvætt að koma fram úr því að lifa lífinu með Covid-19 .